-
-
Trong thời gian qua, xã Hưng Tây có nhiều chuyển biến tích cực về an ninh trật tự, tuy nhiên, việc tàng trữ, sử dụng trái phép vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo vẫn mang nhiều tiềm ẩn nguy hiểm lớn. Điều này không chỉ gây nguy hiểm cho tính mạng, sức khỏe của người dân mà còn ảnh hưởng nghiêm trọng đến trật tự an toàn xã hội. Thực hiện kế hoạch 529/KH-UBND-CAX ngày 12/7/2024 của UBND xã Hưng Tây về mở đợt cao điểm tuyên truyền, vận động Nhân dân giao nộpu và đấu tranh với tội phạm, vi phạm pháp luật về vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo năm 2024. Sáng hôm nay, ngày 15/7 UBND xã đã tổ chức Ngày hội toàn dân giao nộp vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo tại Nhà văn hóa đa chức năng xã Hưng Tây.
-
Gia đình là hạt nhân của xã hội, ảnh hưởng và chi phối toàn bộ xã hội bởi nó là nơi hình thành và phát triển nhân cách, hành vi của mỗi cá nhân. Mỗi cá nhân có tốt thì xã hội mới tốt. Chăm lo xây dựng gia đình hạnh phúc bền vững là tế bào lành mạnh của xã hội không chỉ là trách nhiệm của các cấp ủy đảng, chính quyền, ban ngành, đoàn thể mà còn là trách nhiệm của mỗi gia đình và của từng thành viên trong mỗi gia đình. Để Tôn vinh những giá trị nhân văn sâu sắc của Gia đình Việt Nam; đẩy mạnh tuyên truyền, vận động nhân dân thực hiện nếp sống văn minh, văn hóa ứng xử trong gia đình, cộng đồng, một phần không thể thiếu là sự đóng góp của các câu lạc bộ và Tổ hòa giải ở cơ sở. Qua hoạt động hòa giải ở cơ sở, các mâu thuẫn trong Nhân dân sớm được xem xét giải quyết thấu tình đạt lý, các bức xúc từ đó mà được xoa dịu, giảm nguy cơ xuất hiện các va chạm, xung đột không đáng có, giảm thiểu đơn thư khiếu nại, tố cáo góp phần giữ vững an ninh chính trị ở địa phương.
-
Sáng ngày 28/6/2024, BCH Đảng bộ xã Hưng Tây tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Xây dựng Đảng 6 tháng đầu năm, triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm, kết hợp lễ trao tặng huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
-
-
Bồi dưỡng, kết nạp đảng viên mới là nhiệm vụ thường xuyên, có ý nghĩa quan trọng trong công tác xây dựng Đảng, góp phần phát triển, nâng cao chất lượng và sức chiến đấu của tổ chức cơ sở Đảng nói chung và cá nhân đảng viên nói riêng. Trên cơ sở kế hoạch và chỉ tiêu phát triển đảng viên của Ban Thường vụ Đảng ủy, chỉ tiêu Nghị quyết Đại hội Đảng bộ nhiệm kỳ 2020 - 2025, Nghị quyết Đại hội các chi bộ trực thuộc Đảng ủy Nhiệm kỳ 2022- 2025 và Thực hiện kế hoạch số 31-KH/ĐU ngày 16 tháng 01 năm 2024 của Đảng ủy xã Hưng Tây về phát triển Đảng viên năm 2024.
-
Căn cứ các Quyết định của Thủ tướng Chính phủ: số 320/QĐ-TTg ngày 08/3/2022 ban hành Bộ tiêu chí quốc gia về huyện nông thôn mới; quy định thị xã, thành phố trực thuộc cấp tỉnh hoàn thành nhiệm vụ xây dựng nông thôn mới; quy định về huyện nông thôn mới nâng cao giai đoạn 2022 - 2025; số 18/2022/QĐ-TTg ngày 02/8/2022 ban hành Quy định điều kiện, trình tự, thủ tục, hồ sơ xét, công nhận, công bố và thu hồi quyết định công nhận địa phương đạt chuẩn nông thôn mới, đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao, đạt chuẩn nông thôn mới kiểu mẫu và hoàn thành nhiệm vụ xây dựng nông thôn mới giai đoạn 2022 – 2025; Hướng dẫn số 90/HD-MTTW-BTT ngày 20/09/2022 của Ban Thường trực Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam về hướng dẫn việc lấy ý kiến sự hài lòng của người dân về kết quả xây dựng nông thôn mới giai đoạn 2022 – 2025 và Thực hiện Kế hoạch số 59 /KH-MTTQ-BTT ngày 07/06/2024 của Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Hưng Nguyên về lấy ý kiến sự hài lòng của người dân về đề nghị huyện Hưng Nguyên đạt chuẩn nông thôn mới năm 2024.
-
Căn cứ kế hoạch số 283/KH-UBND, ngày 12/ 04/2024 của UBND xã Hưng Tây về việc triển khai huấn luyện dân quân năm 2024. Sáng ngày 07 tháng 5 năm 2024 UBND xã Hưng Tây tổ chức khai mạc huấn luyện dân quân cơ động, dân quân tại chỗ, dân quân binh chủng Co82 mm năm 2024.
-
Trong không khí vui tươi phấn khởi của toàn Đảng, toàn quân và toàn dân ta đang ra sức thi đua lập thành tích chào mừng Kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (07/05/1954-07/05/2024); 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024) và các ngày lễ lớn của đất nước. Thực hiện Kế hoạch số:173/KH-UBND, ngày 03 tháng 04 năm 2024 của UBND huyện Hưng Nguyên về việc tổ chức Liên hoan tiếng hát Làng Sen huyện Hưng Nguyên năm 2024 và các hoạt động chào mừng kỷ niệm 134 năm Ngày sinh chủ tịch Hồ Chí Minh. Tối 4/5, UBND xã Hưng Tây tổ chức Liên hoan tiếng hát Làng sen năm 2024 chào mừng Kỷ niệm 134 năm Ngày sinh chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2024 ).
-
|
|
BẢN ĐỒ XÃ HƯNG TÂY - HUYỆN HƯNG NGUYÊN |
|
-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
|