Đảng bộ Hưng Tây: Quán triệt, học tập Nghị quyết hội nghị lần thứ 8 - Ban chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII; Kết hợp trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 7/11/2023
11/01/2024
Lượt xem: 504
Sáng ngày 11 tháng 01 năm 2024, Đảng bộ xã Hưng Tây tổ chức hội nghị quán triệt, học tập Nghị quyết hội nghị lần thứ 8 - Ban chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII; Kết hợp lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 7/11/2023. Về tham dự hội nghị và trao HH Đảng có đồng chí Thượng tá Trần Hướng Nam- UVBTV- Trưởng công an huyện, phụ trách địa bàn xã Hưng Tây.
Trong đợt huy hiệu Đảng 7/11/2023 có 1 đồng chí nhận 65 năm tuổi Đảng; 3 đồng chí nhận 50 năm tuổi Đảng và 1 đồng chí nhận 40 năm tuổi Đảng. Huy hiệu Đảng là phần thưởng cao quý mà Đảng ghi nhận và trao đến các đồng chí xứng đáng với sự nỗ lực, phấn đấu, rèn luyện của người đảng viên.
(Đ/c Thượng tá Trần Hướng Nam- UVBTV- Trưởng công an huyện treo tặng huy hiệu cho các Đảng viên)
(Đồng chí Nguyễn Đình hương, 50 năm tuổi Đảng - Chi bộ xóm Phúc Hòa)
Trong thời gian 01 buổi, các đồng chí đảng viên trong Đảng bộ đã được nghe đồng chí Trần Văn Hiển- BT Đảng ủy- CT HĐND – Trưởng ban tuyên giáo Đảng ủy trực tiếp quán triệt 04 Nghị quyết quan trọng của Hội nghị lần thứ 8 - Ban chấp hành Trung ương khóa XIII. Đó là: Nghị quyết 42 về tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng chính sách xã hội, đáp ứng yêu cầu sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong giai đoạn mới
Nghị quyết 43 về tiếp tục phát huy truyền thống, sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc, xây dựng đất nước ta ngày càng phồn vinh, hạnh phúc; Nghị quyết số 44 về Chiến lược bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới; Nghị quyết số 45 về tiếp tục xây dựng và phát huy vai trò của đội ngũ trí thức đáp ứng yêu cầu phát triển đất nước nhanh và bền vững trong giai đoạn mới.
( Đ/c Trần Văn Hiển- BT Đảng ủy, CT HĐND xã, Trưởng ban tuyên giáo trực tiếp quán triệt Nghị quyết của Hội nghị lần thứ 8 - Ban chấp hành Trung ương khóa XIII)
Sau khi quán triệt, thay mặt Ban thường vụ Đảng ủy, đồng chí Phan Văn Anh – Phó Bí thư thường trực Đảng ủy đã triển khai chương trình hành động thực hiện Nghị quyết, phát động các chi bộ và đảng viên đợt sinh hoạt chính trị học tập Nghị quyết hội nghị lần thứ 8 - Ban chấp hành trung ương khóa XIII; giao nhiệm vụ cho cán bộ, đảng viên viết bài thu hoạch sau khi học nghị quyết, hoàn thành trong quý 1 năm 2024./.
HỒ QUỲNH